Nhà máy Stada
Stada
stada
stada
Kháng dị ứng - Kháng Histamin

Fexostad 180

 

Quy cách:

Hộp 1 vỉ x 10 viên

 

Thành phần:

Mỗi viên nén bao phim chứa fexofenadin hydroclorid 180 mg.

 

Hạn dùng:

24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản trong bao bì kín, nơi khô. Nhiệt độ không quá 30oC.

  • Chỉ định-Liều dùng
  • Chống chỉ định
  • Tác dụng phụ
  • Thận trọng

  • Giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa.
  • Điều trị các triệu chứng ngoài da không biến chứng của bệnh nổi mề đay vô căn mãn tính.

    Uống thuốc trước bữa ăn.
    Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 180 mg (1 viên) x 1 lần/ngày.

 

Hoặc theo hướng dẫn của bác sỹ. 

 

  • Quá mẫn với fexofenadin hydroclorid hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Phụ nữ cho con bú.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

 

  • Nhức đầu, buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn.
  • Mệt mỏi.
  • Phù mạch, tức ngực, khó thở, đỏ mặt, choáng phản vệ, mất ngủ, rối loạn giấc ngủ, lo lắng, tim đập nhanh, đánh trống ngực, tiêu chảy, phát ban, mề đay, ngứa.

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người suy thận, người có bệnh tim mạch.
  • Không dùng thuốc kết hợp với pseudoephedrin hydroclorid.

Liên hệ

Nhà máy 1: K63/1 Nguyễn Thị Sóc, Xuân Thới Đông, Hóc Môn, TP. Hồ Chí Minh
Tel: +84 28 3718 2141 - Fax: +84 28 3718 2140
Nhà máy 2: 40 Đại Lộ Tự Do, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương
Tel: +84 274 376 7470 - Fax: +84 274 376 7469
Email : stada@stada.com.vn
Website: www.stada.com.vn


Lượt truy cập

Đang online
17
Lượt truy cập