Nhà máy Stada
Stada
stada
stada
Giảm đau - Kháng viêm

Partamol Extra

Quy cách:

Hộp 10 vỉ x 4 viên

 

Thành phần:

Mỗi viên nén bao phim chứa:

Paracetamol             325 mg

Ibuprofen                  200 mg

 

Hạn dùng:

 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản trong bao bì kín, nơi khô. Tránh ánh sáng. Nhiệt độ không quá 30oC.

  • Chỉ định-Liều dùng
  • Chống chỉ định
  • Tác dụng phụ
  • Thận trọng

  • Điều trị các cơn đau và viêm từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp đau bụng kinh, nhức đầu, đau nửa đầu, đau hậu phẫu, đau răng; rối loạn cơ, xương khớp như viêm cứng khớp đốt sống, viêm xương khớp và viêm khớp dạng thấp, rối loạn quanh khớp, rối loạn mô mềm như bong gân và căng cơ.
  • Hạ sốt.

    Người lớn: 1 - 2 viên x 1 lần/mỗi 4 - 6 giờ. Không được dùng quá 12 viên/ngày.

Hoặc theo hướng dẫn của bác sỹ.

  • Bệnh nhân quá mẫn hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân suy chức năng gan hoặc thận.
  • Bệnh nhân nghiện rượu.
  • Bệnh nhân thiếu hụt men glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Bệnh nhân loét dạ dày tiến triển.
  • Bệnh nhân bị co thắt phế quản, hen suyễn, phù mạch hoặc nổi mày đay, viêm mũi nặng, phản ứng dị ứng nặng hoặc sốc sau khi dùng aspirin hoặc các NSAID khác.
  • Phụ nữ có thai, đặc biệt là 3 tháng cuối thai kỳ.
  • Phụ nữ cho con bú.

  • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính và mất bạch cầu hạt.
  • Hen suyễn.
  • Khó tiêu, ợ nóng, buồn nôn và nôn, chán ăn, tiêu chảy, táo bón, viêm miệng, đầy hơi, đau thượng vị, đau bụng, loét dạ dày và chảy máu đường tiêu hóa (đôi khi nặng).
  • Phù mạch, phát ban.
  • Chóng mặt, nhức đầu, bồn chồn, uể oải, lo lắng, lú lẫn,..
  • Ù tai, giảm thị lực và thính lực.
  • Hiếm gặp các phản ứng trên gan nặng (đôi khi tử vong) như vàng da, viêm gan.
  • Nổi mề đay, nổi ban đỏ, viêm da tróc vẩy, hoại tử biểu bì da, nhạy cảm với ánh sáng đôi khi xảy ra.
  • Suy thận cấp và có thể kèm theo hoại tử ống thận.
  • Phù ngoại vi và giữ nước, suy tim sung huyết, khô miệng, loét nướu và viêm mũi.

  • Không được tự ý dùng thuốc để giảm đau quá 10 ngày.
  • Không được tự ý dùng thuốc để hạ sốt trong những trường hợp sốt quá cao (trên 39,5oC), sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc sốt tái phát.
  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi và người bệnh rối loạn xuất huyết, tăng huyết áp và suy chức năng tim, gan, thận.

Liên hệ

Nhà máy 1: K63/1 Nguyễn Thị Sóc, Xuân Thới Đông, Hóc Môn, TP. Hồ Chí Minh
Tel: +84 28 3718 2141 - Fax: +84 28 3718 2140
Nhà máy 2: 40 Đại Lộ Tự Do, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương
Tel: +84 274 376 7470 - Fax: +84 274 376 7469
Email : stada@stada.com.vn
Website: www.stada.com.vn


Lượt truy cập

Đang online
16
Lượt truy cập