Nhà máy Stada
Stada
stada
stada
Giảm đau - Kháng viêm

Partamol 325

Quy cách:

Hộp 1 chai x 200 viên

 

Thành phần:

Mỗi viên nén chứa paracetamol 325 mg.

 

Hạn dùng:

48 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản trong bao bì kín, nơi khô. Tránh sáng. Nhiệt độ không quá 30oC.

  • Chỉ định-Liều dùng
  • Chống chỉ định
  • Tác dụng phụ
  • Thận trọng

  • Giảm đau.
  • Hạ sốt.
     
  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: 325-650 mg x 1 lần/4-6 giờ. Có thể dùng liều cao hơn nhưng không quá 4g/ngày.
  • Không tự ý dùng thuốc quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em.
  • Không tự ý dùng thuốc để hạ sốt trong trường hợp sốt cao, sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc sốt tái phát.

Hoặc theo hướng dẫn của bác sỹ.
 

  • Bệnh nhân quá mẫn hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
  • Bệnh nhân nghiện rượu.
  • Bệnh nhân thiếu hụt men glucose-6-phosphat dehydrogenase.

  • Thường gặp: 
    Ban đỏ, mề đay, giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính và mất bạch cầu hạt.
  • Ít gặp: 
    ​Ban da, buồn nôn, nôn, thiếu máu, độc tính trên thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.

  • Người có tiền sử thiếu máu.
  • Người suy giảm chức năn gan, thận.
  • Uống nhiều rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.
  • Phụ nữ có thai không dùng thuốc thường xuyên.

Liên hệ

Nhà máy 1: K63/1 Nguyễn Thị Sóc, Xuân Thới Đông, Hóc Môn, TP. Hồ Chí Minh
Tel: +84 28 3718 2141 - Fax: +84 28 3718 2140
Nhà máy 2: 40 Đại Lộ Tự Do, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương
Tel: +84 274 376 7470 - Fax: +84 274 376 7469
Email : stada@stada.com.vn
Website: www.stada.com.vn


Lượt truy cập

Đang online
18
Lượt truy cập