Nhà máy Stada
Stada
stada
stada
Giảm đau - Kháng viêm

Paracetamol STADA® 500mg

Quy cách: Vỉ 10 viên. Hộp 3 vỉ.

Thành phần: Mỗi viên nén chứa:

Paracetamol                 500 mg

Tá dược vừa đủ            1 viên

Hạn sử dụng:

60 tháng kể từ ngày sản xuất.

  • Chỉ định
  • Chống chỉ định
  • Tác dụng phụ
  • Liều lượng

Dùng trong các cơn đau và sốt từ nhẹ đến vừa, đặc biệt đối với những bệnh nhân bị chống chỉ định hay không thể dùng salicylat. Thuốc có tác động tốt trên những cơn đau không thuộc nguồn gốc nội tạng.

  • Bệnh nhân quá mẫn hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân tổn thương chức năng gan hoặc thận.
  • Bệnh nhân nghiện rượu.
  • Bệnh nhân thiếu hụt men Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

  • Tác dụng ngoại ý của paracetamol hiếm và thường nhẹ.
  • Trên hệ tạo máu: giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính và mất bạch cầu hạt.
  • Thận: độc tính trên thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.
  • Hô hấp: hen suyễn.
  • Phản ứng quá mẫn: phù mạch, phát ban.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai:

  • Paracetamol là thuốc giảm đau thường được lựa chọn dùng cho phụ nữ mang thai. Tuy nhiên, việc sử dụng paracetamol vào giai đoạn cuối thai kỳ có liên quan đến vấn đề thở khò khè dai dẳng của trẻ sơ sinh. Không nên dùng paracetamol quá thường xuyên đối với phụ nữ có thai.

Phụ nữ cho con bú:

  • Chưa thấy có tác dụng phụ xảy ra trên trẻ bú sữa mẹ khi người mẹ đang dùng paracetamol, lượng paracetamol được phân bố vào sữa mẹ rất ít nên không thể gây nguy hại cho trẻ bú mẹ.

  • Paracetamol STADA® 500 mg được dùng bằng đường uống.
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 650 mg mỗi 4 - 6 giờ khi cần thiết nhưng không được quá 4 g/ngày.
  • Trẻ em 11 tuổi: 480 mg mỗi 4-6 giờ.
  • Trẻ em 9-10 tuổi: 400 mg mỗi 4-6 giờ.
  • Trẻ em 6-8 tuổi: 320 mg mỗi 4-6 giờ.
  • Không được tự ý dùng paracetamol để giảm đau quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em.
  • Không được tự ý dùng paracetamol để hạ sốt trong những trường hợp sốt quá cao (trên 39,5oC), sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc sốt tái phát.

Liên hệ

Nhà máy 1: K63/1 Nguyễn Thị Sóc, Xuân Thới Đông, Hóc Môn, TP. Hồ Chí Minh
Tel: +84 28 3718 2141 - Fax: +84 28 3718 2140
Nhà máy 2: 40 Đại Lộ Tự Do, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương
Tel: +84 274 376 7470 - Fax: +84 274 376 7469
Email : stada@stada.com.vn
Website: www.stada.com.vn


Lượt truy cập

Đang online
31
Lượt truy cập